Inphono.com Inphono.com   สถิตอยู่ในใจตราบนิรันดร์ น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นอันหาที่สุดมิได้ สถิตอยู่ในใจตราบนิรันดร์ น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นอันหาที่สุดมิได้
Home Forum
Welcome, Guest
Username Password: Remember me

ประกาศ เรียนท่านสมาชิกเวป และ ทุกท่านที่ได้เข้ามาอ่าน ;
(1 viewing) (1) Guest
  • Page:
  • 1

TOPIC: ประกาศ เรียนท่านสมาชิกเวป และ ทุกท่านที่ได้เข้ามาอ่าน ;

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 10 Sep 2012 19:49 #29310

จอง 1
  • drken
  • Junior Boarder
The topic has been locked.

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 10 Sep 2012 20:13 #29312

เพิ่ม2
  • drken

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 10 Sep 2012 20:17 #29313

3ด้วย
  • drken

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 10 Sep 2012 22:09 #29315

ยกเลิกจองรายการที่ 1 / 2 และ 3 ขอบพระคุณมากขอรับ.
Last Edit: 11 Sep 2012 18:21 by วาฑิต.

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 09:34 #29321

ชายเมืองสิงห์ 5 ยังอยู่ไหมครับ
  • chabot
  • Fresh Boarder

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 12:47 #29331

ผมยังไม่ได้จองนะครับ เพียงถามว่ายังอยู่หรือเปล่าเพื่อจะถามต่อว่า แผ่นไทยหรือแผ่นญี่ปุ่น และเกรดที่บอก vg+++ ย่อมไม่มีเสียงรบกวนฟังได้ดีนะครับ และการบอกว่าไม่รับคืนผมก็ต้องขอพิจารณาให้ถ่องแท้ก่อนที่จะทำธุรกรรมตามที่คุณแนะนำก่อนครับ
  • chabot

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 13:46 #29334

chabot wrote:
ผมยังไม่ได้จองนะครับ เพียงถามว่ายังอยู่หรือเปล่าเพื่อจะถามต่อว่า แผ่นไทยหรือแผ่นญี่ปุ่น และเกรดที่บอก vg+++ ย่อมไม่มีเสียงรบกวนฟังได้ดีนะครับ และการบอกว่าไม่รับคืนผมก็ต้องขอพิจารณาให้ถ่องแท้ก่อนที่จะทำธุรกรรมตามที่คุณแนะนำก่อนครับ

ยินดีครับ.

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 16:56 #29342

ขอยกเลิกจองครับ กดจองแล้วมาอ่านพบเงื่อนไข เลยกังวลเรื่องสภาพแผ่นครับ อาทิตย์ที่ผ่านมาเพิ่งส่งแผ่นคืนพ่อค้าไปหลายแผ่นเนื่องจากสภาพไม่ตรงกับที่แจ้ง ขออภัยมานะที่นี้ครับ
  • drken

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 18:20 #29343

drken wrote:
ขอยกเลิกจองครับ กดจองแล้วมาอ่านพบเงื่อนไข เลยกังวลเรื่องสภาพแผ่นครับ อาทิตย์ที่ผ่านมาเพิ่งส่งแผ่นคืนพ่อค้าไปหลายแผ่นเนื่องจากสภาพไม่ตรงกับที่แจ้ง ขออภัยมานะที่นี้ครับ

ยินดีครับ.

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 18:28 #29344

เรียนคุณ drkenและคุณ chabot ที่ีเคารพ ในครั้งต่อไปคุณไม่มีสิทธิ์จองสินค้าของผมแล้ว
จึงเรียนแจ้งมาด้วยความเคารพขอรับ.

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 19:51 #29348

คุณวาทิต ผมก็จะไม่แลกระทู้คุณอีกเลย อย่าอวดเก่งมากนัก คุณเหลือที่ขายแผ่นอีกกี่เวป โตนตัดมากี่เวปแล้ว ผมเขียนอะไรมาตามความเป็นจริง ผมถามว่ายังอยู่ไหมคุณก็บอกว่าจองแล้ว ผมถามว่าแผ่นไทยหรือแผ่นญี่ปุ่นคุณก็ไม่ตอบ ผมเอาคำพูดของคุณมาอ้างเพราะคุณบอกให้พิจารณาดีๆ แล้วผมไปว่าอะไรคุณหรือ คุณใหญ่โตมากนักหรือที่จะกำหนดกฎเกณฑ์เอาตามใจชอบ ขายของไม่รับคืนบอกให้ผู้ซื้อพิจารณาเอาเองมีที่ไหนคุณไม่บอกผู้ซื้อเลยว่าถ้าที่คุณบอกไว้ไม่ตรงตามที่บอกคุณจะรับผิดชอบอย่างไรคุณมัดมือชกผู้ซื้อข้างเดียว ที่จริงถ้าคุณใหญ่โตขนาดนี้ลบผมออกจากการเป็นสมาชิกไม่ดีหรือ โทษฐานที่เอาความจริงความยะโสของคุณมากล่าว ผมอายุคราวปู่คุณแล้วไม่อยากจะโมโหอะไร แต่คุณไม่รู้สำนึกถูกขับออกมาจาก ---- ก็ไม่เพราะพฤติกรรมของคุณหรือ

ขอตัดข้อความนั้นออกครับคุณchabot ใจเย็นๆครับ
  • chabot
Last Edit: 12 Sep 2012 00:52 by Lotus.
The following user(s) said Thank You: วาฑิต

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 20:13 #29350

เรียนคุณ chabot

ขอบพระคุณมากขอรับที่คุณไม่ได้ว่าอะไรผมเลย แต่การที่คุณได้ฟัง--ที่ไหนสำรากอะไรใส่คุณมาเกี่ยวกับเรื่องของผมนั่นมันเป็นเวรกรรมของคุณเองผมไม่สามารถไปกางกั้นอะไรได้ ถึงผมจะดูเป็นคนอวดดี อวดเก่ง อะไรก็เรื่องของผม ที่สำคัญผมชัดเจนผมรู้จริงในสิ่งที่ผมรู้ คุณจะมาซื้อหรือไม่ซื้อผมไม่ได้ง้องอนคุณเลย เพราะถ้าผมขายให้คุณแล้วมาทราบว่าคุณเป็นอย่างนี้ผมก็เสียดายของ ผมมีกติกาของผม คุณก็มีสิทธิ์ที่จะเลือกของคุณ คุณไม่ซื้อ ผมก็ไม่ขาย และการที่ผมประกาศไม่ขายกับพวกคุณอีกมันก็เป็นสิทธิ์ของผมอีกเช่นกัน ส่วนคุณจะโมโหโทโสอะไรก็เร่ืองของคุณอีก แต่อย่าให้กระเทือนถึงสุขภาพก็แล้วกันครับ

ขอตัดคำนั้นออกครับคุณวาฑิด ใจเย็นๆครับ

เรียนพี่โอซาก้า

ผมได้อธิบายไว้ชัดเจนแล้วถึงเกรดของสินค้า ราคาก็ลดให้แล้วตามสมควร พูดจาก็ไพเราะอ่อนหวาน ถ้าลูกค้ายกเลิกก็สิทธิ์ของเค้า แต่ผมเป็นพ่อค้าก็มีสิทธิ์ยกเลิกสิทธิในการจองเช่นกัน เพราะผู้ขายก็ต้องมีดุลยพินิจวิจารณญาณว่าหากกระทำธุรกรรมกับลูกค้าประเภทนี้ ไม่นานหายนะก็คงเกิด

จึงเรียนมาเพื่อทราบ.

Last Edit: 12 Sep 2012 00:57 by Lotus.

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 20:31 #29354

คุณยอมรับนะว่าผมไม่ได้ว่ากล่าวอะไรคุณให้เสียหาย คุณจะพูดอะไรก็เป็นเรื่องของคุณ
  • chabot

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 20:48 #29356

เอาเถอะครับคุณ chabot คุณและผมต่างก็แสดงความเห็นกันมาพอสมควรแล้ว ถ้าจะดีมากก็กรุณาอย่าเอาชื่อเวปที่ทรงเกียรติของคุณมาแปดเปื้อนให้เป็นเสนียดจัญไรในเวปนี้เลยครับ ขอบพระคุณมากขอรับ.

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 21:00 #29357

ผมไม่อยากตอบโต้อะไรกับคุณหรอก ผมเพียงให้คุณยืนยันว่าผมไม่ได้ว่ากล่าวอะไรให้คุณเสียหายก็พอแล้ว คนที่อ่านที่อ่านเรื่องราวนี้คงใช้สติปัญญาไตร่ตรองดูได้เมื่อคุณยืนยันแล้วผมก็จบเป็นผู้ชายพอครับ ส่วนคุณจะไปว่ากล่าวว่าเอ่ยชื่อถึงเวปนั้นแล้วเจะเป็นว่าจะเป็นเสนียดจังไรกับเวปนี้ก็เป็นเรื่องของคุณเหมือนที่ผมกล่าวไว้แล้ว ผมย้ำนะะว่าให้จบแค่นี้ตามที่คุณกล่าวว่าแสดงความเห็นกันมาพอสมควรแล้ว
  • chabot
The following user(s) said Thank You: วาฑิต

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 11 Sep 2012 21:21 #29358

วาฑิต wrote:

ขอบพระคุณมากขอรับที่คุณไม่ได้ว่าอะไรผมเลย แต่การที่คุณได้ฟัง--ที่ไหนสำรากอะไรใส่คุณมาเกี่ยวกับเรื่องของผมนั่นมันเป็นเวรกรรมของคุณเองผมไม่สามารถไปกางกั้นอะไรได้ ถึงผมจะดูเป็นคนอวดดี อวดเก่ง อะไรก็เรื่องของผม ที่สำคัญผมชัดเจนผมรู้จริงในสิ่งที่ผมรู้ คุณจะมาซื้อหรือไม่ซื้อผมไม่ได้ง้องอนคุณเลย เพราะถ้าผมขายให้คุณแล้วมาทราบว่าคุณเป็นอย่างนี้ผมก็เสียดายของ ผมมีกติกาของผม คุณก็มีสิทธิ์ที่จะเลือกของคุณ คุณไม่ซื้อ ผมก็ไม่ขาย และการที่ผมประกาศไม่ขายกับพวกคุณอีกมันก็เป็นสิทธิ์ของผมอีกเช่นกัน ส่วนคุณจะโมโหโทโสอะไรก็เร่ืองของคุณอีก แต่อย่าให้กระเทือนถึงสุขภาพก็แล้วกันครับ

เรียนพี่โอซาก้า

ผมได้อธิบายไว้ชัดเจนแล้วถึงเกรดของสินค้า ราคาก็ลดให้แล้วตามสมควร พูดจาก็ไพเราะอ่อนหวาน ถ้าลูกค้ายกเลิกก็สิทธิ์ของเค้า แต่ผมเป็นพ่อค้าก็มีสิทธิ์ยกเลิกสิทธิในการจองเช่นกัน เพราะผู้ขายก็ต้องมีดุลยพินิจวิจารณญาณว่าหากกระทำธุรกรรมกับลูกค้าประเภทนี้ ไม่นานหายนะก็คงเกิด

จึงเรียนมาเพื่อทราบ.

คุณอ่านประโยคแรกอีกหลาย ๆ ครั้งละกัน เพราะผมไม่ต้องยืนยันอะไรให้คุณอีกแล้วในชาตินี้.
Last Edit: 12 Sep 2012 01:01 by Lotus.
The following user(s) said Thank You: Naroki

Re: ขายแผ่นเสียงเพลงไทยลูกทุ่งและล​ูกกรุง Sale Thai LP.Loogthung and Loogkrung. 13 Sep 2012 07:54 #29398

ที่จริงแล้วผมไม่ต้องการที่จะเปิดเวปนี้ขึ้นมาอ่านอีกเลย แต่เมื่อคืนนี้เวลาประมาณ 22.00น ได้มีโทรศัพท์หมายเลข 081 931 2100 เป็นผู้หญิงอ้างตนว่าชื่อนะ หรือ มานี่ เป็น webmaster ของเวปนี้ได้โทรมาหาผมและได้คุยกันเป็นเวลา20 นาทีสรุปได้ว่า ตั้งใจจะโทรมาแสดงความเสียใจและจะขอโทษกับกรณีที่เกิดขึ้น และในเนื้อหาที่สนทนากันคุณนะบอกว่าทราบดีว่าใครผิดใครถูก ทราบถึงพฤติกรรมของคุณวาทิตดีทุกอย่าง แต่ไม่สามารถจะทำอะไรได้เพราะคุณวาทิต มีความสนิทสนมกับบุคคลที่คุณนะเรียกว่าพี่โต ผมได้บอกไปว่าเมื่อคุณทำอะไรไม่ได้แล้วโทรมาหาผมทำไม คุณนะยืนยันว่าเสียใจและจะลงข้อความขอโทษผม ผมแนะนำว่าถ้าคุณทำอะไรไม่ได้เพราะเหตุที่สมาชิกของเวปมีความสนิทสนมเป็นส่วนตัวกับผู้ดูแลเวปก็ขอให้ระมัดระวังตัวด้วยเพราะตามกฏหมายหากมีใครในเวปไปมีการกระทำที่ผิดกฏหมายเช่นหมิ่นประมาทผู้อื่นผู้ดูแลเวปก็มีความผิดด้วยตามกฏหมายและผมก็ไม่ได้ใส่ใจในเรื่องที่เกิดขึ้น แต่เมื่อเช้ามาอ่านที่ปรากฏเห็นว่าเป็นคนละเรื่องกับที่สนทนากับผมโดยสิ้นเชิง พยายามโทรไปเพื่อสอบถามสองครั้งไม่มีการรับสายจึงจำเป็นที่ต้องมาบอกความจริงให้ทราบ ถ้ากติกาของเวปนี้เป็นเช่นนี้ก็เป็นเรื่องของเวป การปล่อยให้กรณีที่มีปัญหาระหว่างสมาชิกแก้ปัญหากันเอาเองก็เหมือนกับบ้านเมืองไม่มีขื่อมีแปร ไม่มีคนกลางที่ดูแลให้สังคมในเวปนี้อยู้กันด้วยคามสงบสุข ใครสนิทสนมหรือเป็นเพื่อนกับเจ้าของเวปจะทำอะไรก็ได้ แล้วมันจะเป็นเวปเพื่อสังคมส่วนรวมเหมือนจุดประสงค์ที่ตั้งขึ้นมาทำไม คนที่เข้ามาเป็นสมาชิกย่อมได้รับการปฎิบัติที่เท่าเทียมกัน ถ้านโยบายเวปนี้เป็นเช่นนี้ก็ประกาศเลยว่าเวปนี้เป็นของบุคคลที่เป็นเพื่อนกับผู้ดูแลเวปเท่านั้นไปเลย
ผมขอไม่ยุ่งเกี่ยวกับเวปนี้อีกต่อไป ขอให้ลบผมออกจากการเป็นสมาชิกด้วยตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป และกรณีที่คุณ melanie ผู้เขียนข้อความนี้ไม่ได้เป็นผู้โทรมาหาผมก็แนะนำว่าให้ไปตรวจสอบกันเอง เพราะการเป็นสมาชิกในเวปนั้นเป็นที่ทราบกันดีว่าสมาชิกสื่อสารได้ทางเดียวถ้าข้อความใดที่กระทบกระเทือนเวปทางเวปก็สามารถลบข้อความหรือแก้ไขข้อความนั้นได้อยู่แล้ว อนึ่งการสนทนาของผมกับผู้ที่ใช้ชื่อว่านะ นั้นผมได้อัดเทปไว้เพื่อบอกกล่าวให้เพื่อนฝูงผมได้รับทราบว่ามีกรณีเช่นนีเกิดขึ้น และไม่ต้องตอบโต้อะไรผมอีกเพราะไม่มีประโยชน์อันใดในเมื่อหลังจากโพสท์ข้อความนี้ผมก็จะไม่เข้ามาอ่านอะไรในเวปนี้อีกต่อไป สมาชิกท่านอื่นที่บังเอิญเข้ามาอ่านก็ขออภัยที่ทำให้ท่านเสียเวลาอ่าน และข้อความนีก็คงถูกลบแน่นอน
Attachments:
  • chabot

ประกาศ เรียนท่านสมาชิกเวป และ ทุกท่านที่ได้เข้ามาอ่าน ; 21 Sep 2012 20:01 #29886

ประกาศ เรียนท่านสมาชิกเวป และ ทุกท่านที่ได้เข้ามาอ่าน

ตั้งแต่เวปนี้ได้เปิดตัวมาร่วมสองปีเต็ม จากกลุ่มเพื่อนพ้องที่มีความชอบและแนวคิดที่ตรงกัน ในเรื่องของแผ่นเสียงและการซื้อขาย เพิ่งจะมีเรื่องนี้เป็นครั้งแรก ที่ต้อง ควรคิดก่อนควรทำ

เนื่องจากมีกรณีโต้แย้งจากเรื่องการซื้อขายเกิดขึ้นผ่านไปเมื่อไม่นานมานี้ ตามกระทู้ขายแผ่นด้านบนนี้ นั้น ทางเวปจึงขอชี้แจงเป็น ประโยค ถาม - ตอบ ดังต่อไปนี้ครับ

ที่จริงแล้วผมไม่ต้องการที่จะเปิดเวปนี้ขึ้นมาอ่านอีกเลย แต่เมื่อคืนนี้เวลาประมาณ 22.00น ได้มีโทรศัพท์หมายเลข 081 931 2100 เป็นผู้หญิงอ้างตนว่าชื่อนะ หรือ มานี่ เป็น webmaster ของเวปนี้ได้โทรมาหาผมและได้คุยกันเป็นเวลา20 นาทีสรุปได้ว่า ตั้งใจจะโทรมาแสดงความเสียใจและจะขอโทษกับกรณีที่เกิดขึ้น

--- สิ่งที่คุณนะได้ทำไป ก็นับว่าได้ให้เกียรติ์แก่คุณเพียงพอเกินความเป็นจริงและจำเป็นแล้ว

และในเนื้อหาที่สนทนากันคุณนะบอกว่าทราบดีว่าใครผิดใครถูก ทราบถึงพฤติกรรมของคุณวาทิตดีทุกอย่าง

--- คุณนะเข้าใจผิดต่างหากว่า ที่คุณวาฑิตทำไปนั้นไม่ถูก ผมติดตามกระทู้ขายนี้มาแต่ต้น ได้เห็นที่คุณถามว่า “แผ่นที่ 5 ยังอยู่หรือไม่” แต่เขาตอบว่า “รับจองขอรับ”(ต่อมาเขาได้ลบออก หลังจากที่เริ่มมีปัญหากัน) ผมอ่านแล้วยังเข้าใจว่า เขารู้จักและคุ้นเคยกับคุณ จึงตอบแบบนั้นแบบแซวเล่น แต่เมื่อมีเรื่องขึ้นมา เขาบอกมาว่า เขากำลังสอนดนตรีไทยให้เด็กในชั้นเรียนอยู่ที่อ่างทอง ได้รีบเปิดปิดคอมดู แล้วเข้าใจผิดคิดว่าคุณขอจอง จึงตอบไปแบบนั้น อ่านแล้วเข้าใจผิด คิดว่าเป็นการขอซื้อ

แต่ไม่สามารถจะทำอะไรได้เพราะคุณวาทิต มีความสนิทสนมกับบุคคลที่คุณนะเรียกว่าพี่โต

--- ผมรู้จักกับเขามาเกือบสี่ปี จากการซื้อแผ่นจากเขา เคยเชิญมากินช้าวกันหลายครั้งเพื่อส่งและรับแผ่นที่สั่งซื้อไว้ด้วย คงจะไม่ผิดปรกติที่ไม่ปรกติ หรือว่าผิดปรกติ หากคนที่ ไม่ผิด จะไปทำอะไรเขาได้ ขอทราบหน่อย

ผมได้บอกไปว่าเมื่อคุณทำอะไรไม่ได้แล้วโทรมาหาผมทำไม

--- ทำไมจะมีการทำอะไรไม่ได้ หากมีคนที่ผิดจริง
การที่คุณนะได้โทร.ไปหา แล้วให้คำตอบที่ไม่ต้องใจ คุณก็คงไม่พอใจเป็นเรื่องธรรมดาครับ
ทำไมไม่คิดในมุมที่กลับกันบ้างว่า ทำไมถึงโทร.หาคุณล่ะ

คุณนะยืนยันว่าเสียใจและจะลงข้อความขอโทษผม

--- เมื่อได้กล่าวทางโทร.แล้วจึงไม่มีความจำเป็นอะไรที่จะต้อง กล่าวอีกในหน้าเวป
ผมเอง มาเห็นข้อเขียนนั้นทีหลังและได้บอกให้ Lotus ตัดคำนั้นออกไปเอง
หากผมรู้ก่อน ก็จะไม่มีใครที่จะโทร.ไปหาคุณอย่างแน่นอน

ผมแนะนำว่าถ้าคุณทำอะไรไม่ได้เพราะเหตุที่สมาชิกของเวปมีความสนิทสนมเป็นส่วนตัวกับผู้ดูแลเวปก็ขอให้ระมัดระวังตัวด้วยเพราะตามกฏหมายหากมีใครในเวปไปมีการกระทำที่ผิดกฏหมายเช่นหมิ่นประมาทผู้อื่นผู้ดูแลเวปก็มีความผิดด้วยตามกฏหมายและผมก็ไม่ได้ใส่ใจในเรื่องที่เกิดขึ้น

--- ขอบคุณที่บอกมา แต่ไม่จำเป็น เพราะได้ดูอย่างละเอียดแล้ว ข้อความของเขา แรงน้อยกว่าข้อความของคุณ ที่คุณเริ่มก่อนเสียอีก และเมื่อไม่ใส่ใจในเรื่องที่เกิดขึ้น คุณได้ส่งเมล์มาเพื่ออะไร เพื่อที่จะให้พิจารณาผู้ขายรายนี้
เป็นธรรมดาของผู้ที่เกี่ยงข้องด้วย หากถูกใจก็จะชอบ หากไม่ถูกใจก็จะไม่ชอบ

แต่เมื่อเช้ามาอ่านที่ปรากฏเห็นว่าเป็นคนละเรื่องกับที่สนทนากับผมโดยสิ้นเชิง

--- คนละเรื่องแน่ๆตามที่แจ้งไว้ข้างบน

พยายามโทรไปเพื่อสอบถามสองครั้งไม่มีการรับสาย

--- เวลาที่คุณโทร.หากเป็นเวลาที่.ผมนอนอยู่ ผมก็ได้ปิดเสียงและชาจส์ไฟใส่เครื่องไว้ ใครเขาจะไปรับสายเพราะยังไม่ตื่น หรืออยู่ห่างจากเครื่องโทร.นั้น

จึงจำเป็นที่ต้องมาบอกความจริงให้ทราบ

--- นี่ก็จำเป็นที่จะต้องลงมาตอบความจริงให้ทราบเหมือนกัน หลังจากที่ได้พับกระทู้นี้เก็บไว้เพื่อให้อารมณ์ของทุกคนเย็นลง ความจริงที่คิดเอง อ่านพบ และ/หรือ มีคนเล่าให้ฟัง อาจจะไม่ใช่ความจริงทั้งหมด ในศาล ท่านยังสอบถามทั้งจากผู้กล่าวหา ผู้ถูกกล่าวหา และตรวจสอบดูพยานหลักฐานทั้งหมดเสียก่อน

ถ้ากติกาของเวปนี้เป็นเช่นนี้ก็เป็นเรื่องของเวป การปล่อยให้กรณีที่มีปัญหาระหว่างสมาชิกแก้ปัญหากันเอาเองก็เหมือนกับบ้านเมืองไม่มีขื่อมีแปร ไม่มีคนกลางที่ดูแลให้สังคมในเวปนี้อยู้กันด้วยคามสงบสุข

--- เรื่องกล้วยๆแค่ซื้อแผ่นเสียง ไม่น่าจะมีปัญหากัน และ ใครบอกคุณว่า ที่นี่ไม่มีใครคอยดูแลอยู่ มิทราบ
หากผู้ซื้อและผู้ขาย ต่างฝ่ายต่างให้เกียรติ์แก่กัน ก็ไม่น่าจะมีปัญหาเกิดขึ้น ใช้ขันติเข้าข่มใจตนเองกันบ้าง

ใครสนิทสนมหรือเป็นเพื่อนกับเจ้าของเวปจะทำอะไรก็ได้ แล้วมันจะเป็นเวปเพื่อสังคมส่วนรวมเหมือนจุดประสงค์ที่ตั้งขึ้นมาทำไม

--- เวปนี้เหมาะกับสุภาพชน และ สังคมที่ไม่กร้าวร้าวครับ
และมีจุดประสงค์เพื่อให้เป็นที่พบปะให้มีการซื้อขาย เป็นทางเลือกอีกที่หนึ่งของผู้ที่สนใจ ไม่ได้เรียกร้องให้ทางเวปมี ส่วนได้ จากการนี้จากผู้ที่สนใจจะเข้ามา โปรดอย่าเข้าใจผิดว่า มี

คนที่เข้ามาเป็นสมาชิกย่อมได้รับการปฎิบัติที่เท่าเทียมกัน ถ้านโยบายเวปนี้เป็นเช่นนี้ก็ประกาศเลยว่าเวปนี้เป็นของบุคคลที่เป็นเพื่อนกับผู้ดูแลเวปเท่านั้นไปเลย

--- สมาชิกราว 99% ในเวปนี้เขาติดต่อคุยกันรู้เรื่อง ขอบคุณอีกครั้งที่บอกมา แต่ไม่มีความจำเป็นที่ต้องบอกมา จะให้ดีคุณไปเปิดเวปเองดูบ้าง จะได้รู้ว่า ผู้ซื้อและผู้ขาย หากไม่มีอัตตามากเกินควร ไม่ผิดพลาดในเรื่องของการติดต่อสื่อสาร และ ระมัดระวังในการใช้ถ้อยคำ ก็จะมีเหตุขุ่นใจกันน้อยลง
คุณ drken มีสิทธิ์ที่จะยกเลิกการจอง ตามเหตุผลที่แจ้งให้แก่ผู้ขาย และ มีสิทธิ์ที่จะซื้อแผ่นที่ชอบ ในราคา และ จากผู้ขาย ที่ชอบเช่นกัน
คุณ วาฑิต หรือผู้ขายอื่นๆ มีสิทธิ์ที่จะไม่ขายแผ่นให้แก่ผู้ใดก็ได้ ผู้ขายในอีเบย์จำนวนมากที่ไม่ขายให้กับผู้ซื้อจากหลายๆประเทศ ทั้งประเทศด้วยซ้ำไป นี่เรื่องจริงครับ และ มีสิทธิ์ที่จะไม่รับคืนแผ่นจากลูกค้าที่ซื้อแผ่นไปแล้ว เหมือนผู้ขายในอีเบย์จำนวนมากอีกแหละ ที่ขายขาดไม่รับคืน

ผมขอไม่ยุ่งเกี่ยวกับเวปนี้อีกต่อไป ขอให้ลบผมออกจากการเป็นสมาชิกด้วยตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

--- ขอบคุณอีกครั้งและเห็นด้วย และ จะลบสมาชิกภาพออกให้เมื่อทางเวปนี้พร้อม ขณะนี้ยังไม่พร้อม

และกรณีที่คุณ melanie ผู้เขียนข้อความนี้ไม่ได้เป็นผู้โทรมาหาผมก็แนะนำว่าให้ไปตรวจสอบกันเอง

--- ขอยืนยันว่าคุณ melanie ในตำแหน่ง moderator ผู้ช่วยไกล่เกลี่ย
ได้โทร.จริงเพราะให้เกียรติ์คุณในตอนนั้น แต่หลังจากที่ได้คุยกับคุณครั้งนั้นและได้เห็นข้อความกระทู้สุดท้ายนี้ของคุณแล้ว จึงรู้แจ้งเห็นจริงว่าอะไรเป็นอย่างไร จึงไม่มีความจำเป็นและต้องการที่จะพูดคุยกับคุณอีก

เพราะการเป็นสมาชิกในเวปนั้นเป็นที่ทราบกันดีว่าสมาชิกสื่อสารได้ทางเดียวถ้าข้อความใดที่กระทบกระเทือนเวปทางเวปก็สามารถลบข้อความหรือแก้ไขข้อความนั้นได้อยู่แล้ว

--- ถูกต้องอย่างแน่แท้ว่า ติดต่อได้ที่หน้าเวปในกระทู้ และ มีอีกทางเลือกคือ ทางโทร. หากจะโทร.ติดต่อซื้อขายกันเป็นการส่วนตัว
การจะพิมพ์ข้อความใดลง ควรจะพิจารณาให้ดีก่อน จะดีกว่าที่จะต้องให้มีการ ลบ ข้อความบางข้อออก
หากเป็นที่บางเวป ทั้งกระทู้นั้นและคนลงจะถูกตัดออกไปนานแล้ว

อนึ่งการสนทนาของผมกับผู้ที่ใช้ชื่อว่านะ นั้นผมได้อัดเทปไว้เพื่อบอกกล่าวให้เพื่อนฝูงผมได้รับทราบว่ามีกรณีเช่นนีเกิดขึ้น

--- การแอบอัดเทปโดยไม่ได้ขออนุญาตจากอีกฝ่ายหนึ่ง จัดเป็นความผิดตามกฎหมายได้ คุณกล้าพิสูจน์ใหมว่าได้กระทำไว้จริง จะได้รู้กันให้ทั่วด้วยว่าคุณเองได้พูดอะไรไว้บ้าง เกี่ยวพันถึงผู้อื่นอีกอย่างไรบ้าง

และไม่ต้องตอบโต้อะไรผมอีก

--- ได้ชี้แจงไปแล้วในขณะนี้

เพราะไม่มีประโยชน์อันใดในเมื่อหลังจากโพสท์ข้อความนี้ผมก็จะไม่เข้ามาอ่านอะไรในเวปนี้อีกต่อไป

--- เชิญตามสะดวก ไม่ว่ากัน

สมาชิกท่านอื่นที่บังเอิญเข้ามาอ่านก็ขออภัยที่ทำให้ท่านเสียเวลาอ่าน และข้อความนีก็คงถูกลบแน่นอน

--- ขออภัยสมาชิกทุกท่านครับ ที่มีเหตุแบบนี้เกิดขึ้น กระทู้นี้จะไม่ลบทิ้ง เพราะต้องการที่จะเก็บไว้เป็นอุทาหรณ์สำหรับทุกท่านในเวปต่อไป ความผิดพลาดเกิดจากมนุษย์ด้วยกัน จึงต้องพยายามหาหนทางแก้ไขกันต่อไปครับ

Last Edit: 15 Mar 2013 21:17 by Lotus.
The following user(s) said Thank You: วาฑิต, Num_Rayong
  • Page:
  • 1
Time to create page: 0.59 seconds