Inphono.com Inphono.com   สถิตอยู่ในใจตราบนิรันดร์ น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นอันหาที่สุดมิได้ สถิตอยู่ในใจตราบนิรันดร์ น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นอันหาที่สุดมิได้
Home Forum
Welcome, Guest
Username Password: Remember me

ขอแนะนำ ช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ ฝีมือดีและไม่แพงครับ
(1 viewing) (1) Guest
  • Page:
  • 1

TOPIC: ขอแนะนำ ช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ ฝีมือดีและไม่แพงครับ

ขอแนะนำ ช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ ฝีมือดีและไม่แพงครับ 30 Jul 2011 09:05 #15249

จากการที่ได้แวะไปร้านขายแผ่นเสียง ร้านใหม่ของคุณ nat09
ที่ตะวันนา 2 ถ.ลาดพร้าว ทำให้ได้เห็นร้านซ่อมคอม.และรู้จักกับ
คุณอนุทิน คะดุล ช่างซ่อมคอม.มือดี ราคาไม่แพง มีอัธยาศัยดี
สุภาพและใจเย็นมาก เข้า

ตอนนั้นคอม.ผมเริ่มรวน ก็เลยยกไปให้คุณอนุทินซ่อม และ

โหลดโปรแกรมใหม่ ผลงานดีมากครับ ราคาไม่แพง พอดีช่วงนั้น
งานน้อย ก็เลยได้เร็ว รอซ่อมเสร็จในไม่ถึงช.ม.

เมื่อคืนนี้ ผมยกเครื่องพิมพ์ EPSON ไปให้คุณอนุทิน ซ่อม โดย
ผมเอาเครื่อง CPU ไปด้วย ปรกติเวลาจะยกเครื่อง CPU ลงไป
ชั้นล่าง

ผมมักจะวางพักไว้ที่หัวราวบันได เผลอหันหลังไปหยิบของอื่นอีก
อย่าง เครื่อง CPU เมาร่วงตกบันไดไปสามเด้งลงไปกองบนชาน
พักห่างลงไป 9 ขั้น สภาพตาม 2 รูปบนแหละครับ ฝีมือครับฝีมือ
ห่วยแตกพาเสียตัง

โชคยังดีครับ เสียเงินน้อยเพราะ Harddisk ไม่พังตามไปด้วย
คุณอนุทิน ย้ายอุปกรณ์ภายในและเปลื่ยนตัวถังให้ เสร็จสรรพคิด 300.-
ผมถามว่าเคยมีเครื่องที่มีอาการหนักกว่านี้ใหม? เขาบอกว่ามี
เครื่องหนึ่งหล่นจากรถมอเตอร์ไซค์ Harddisk พังครับ ซ่อมไม่ได้

เครื่องมีปัญหา โทร.ติดต่อได้ที่ 089-203-7002
เวลา 12.00-13.00 เพราะกลางวันทำงานสถานฑูตแถว
ถนน วิทยุ ใกล้ๆ สถานทูตอเมริกัน

เย็นไปเปิดร้าน 17.00-22.00 ครับ
Email : This e-mail address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it
: This e-mail address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it
: This e-mail address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it

ควรจะโทร.บอกอาการป่วยของเครื่องและนัดเวลาพบหมอก่อน
ที่จะอุ้มคนไข้ไปหา เกรงจะไปรอเก้อครับ

ทีเด็ดคือ เครื่องที่ผ่านมือแล้วจะโหลดโปรแกรมออนไลน์ ตรวจ
เช็คเครื่องที่มีปัญหาไม่มาก ให้ได้โดยไม่ต้องยกเครื่องไปที่ร้าน
แถมแนะนำโหลดโปรแกรมดีดีให้อีกหลายอย่างครับ

Last Edit: 31 Jul 2011 20:17 by thoone13.

Re: ขอแนะนำ ช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ ฝีมือดีและไม่แพงครับ 30 Jul 2011 17:30 #15265

พี่โตเคยเล่าให้ฟังหลายรอบ ดีครับ ร้านดีๆ ช่างดีๆ หายาก

Re: ขอแนะนำ ช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ ฝีมือดีและไม่แพงครับ 30 Jul 2011 19:37 #15273

Re: ขอแนะนำ ช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ ฝีมือดีและไม่แพงครับ 23 Jul 2012 11:41 #27462

ขอ พระคุณเป็นอย่างสูล ที่ พีืโต ได้แนะนะร้านผม ลงรูปให้้ด้วยครับ เลยมีลูกค้าบ้าง

Re: ขอแนะนำ ช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ ฝีมือดีและไม่แพงครับ 23 Jul 2012 19:44 #27470

Re: ขอแนะนำ ช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ ฝีมือดีและไม่แพงครับ 12 Nov 2014 14:50 #43432

ขอแจ้งให้ท่านลูกค้า ทราบ เนื่องจาก โครงการตะววันนา สแควร์จะทำการปิด ปรับปรุงโครงการตั้งแต่ 1 มกราคม 2558 เป็นต้นไป ทางร้านจำเป็นต้องปิดร้านเพื่อให้ทางโครงการปรับปรุง ทางร้านกำลังหารที่อยู่ใหม่ แต่ท่านสามารถติดต่อได้ทาง email : This e-mail address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it หรือ line : anuthink มือถือ 08-9203-7002 ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งลูกค้าในโอกาสต่อไป

ทางร้านขอขอบพระคุณลูกค้าทุกท่าน ที่ให้ความกรุณาไว้วางใจทางร้าน ด้วยดีมาตลอดระยะเวลาที่เปิดร้าน
ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง
อนุทิน คะดุล
The following user(s) said Thank You: thoone13

Re: ขอแนะนำ ช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ ฝีมือดีและไม่แพงครับ 30 Dec 2014 14:37 #43454

ร้าน เอ.อาร์.เทคโนโลยี ชีสเต็มได้ปิดตัวลงวันที่ 27 ธันวาคม 2557 แล้วครับ ตอนนี้ยังรับงานนอกสถานที่อยุ่แต่หน้าร้านต้องปิดไปก่อนจนกว่าจะได้โอกาสลงตัวจะกลับมารับใช้ลูกค้าทุกท่านต่อ ทั้งนี้ขอบกราบขอบพระคุณลูกค้าทุกท่านที่ให้ไว้วางใจ ร้าน เอ.อาร์.เทคโนโลยี ชีสเต็ม ตลอดระยะเวลา 7 ปี กว่าๆๆ(19 กัยยายน 2549 - 26 ธันวาคม 2557) และลูกค้าทุกท่านยังสามารถโทรปรึกษาปัญหาเรื่องคอมพิวเตอร์ได้เหมือนเดิม และยินดีรับใช้ครับ

ขอบกราบพระคุณลูกค้าทุกท่านด้วยความเคารพ
อนุทิน คะดุล
มือถือ 08-9203-7002
e-mail : This e-mail address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it
lines : anuthink
facebook : anuthin kadul
  • Page:
  • 1
Time to create page: 0.32 seconds